MUSICAHOLIC

MUSICAHOLIC COMMUNITY

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

คุยกันคุยกันคุยกัน :D

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี

Musicaholic Level : 57
Good Job !! : 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Thu Jul 30, 2009 3:16 am

เรามาคุยกันเรื่องดนตรีแลกเปลี่ยนทัศนะความรู้และข่าวสารเกี่ยวกับวงไทยรึว่าต่างประเทศก็ได้ครับ
หรือมีวงอะไรแนะนำ วงแปลกๆที่พวกคุณไปเจอมา รึตอนนี้กำลังฟังกำลังชอบอะไรอยู่
มาเล่าสู่กันฟังได้ในกระทู้นี่กันนะครับ ! Smile

ส่วนตัวผม ตอนนี้กำลังอินกะ DirtyProjectors(เก่าหน่อยแต่2009) อัลบั้มใหม่ วงนี้มาจาก Brooklyn New York USA
แนวประมาน A'cappella / Experimental / Indie เอาตามใน myspace ของเจ้าตัวเลยนะครับ ออกกันมาแล้วถึง 9อัลบั้ม
แล้วอัลบั้มล่าสุด ได้คะแนนจากwebsite pitchfork 9.2 ผมไม่ค่อยเห็นเว็ปนี้ให้คะแนนหยั่งงี้บ่อยซักเท่าไหร่ 555
หลายคนอาจเคยฟังกันแล้วนะครับ ส่วนคนที่ยังไม่ได้ฟัง ก็อยากจะแนะนำครับ Very Happy

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

Myspace

http://www.myspace.com/dirtyprojectors

ใครมีอะไรแนะนำเอาเลยครับ sunny
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
puilouis
เมามายไม่ได้สติ

Musicaholic Level : 164
Good Job !! : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Thu Jul 30, 2009 10:27 am

ฟัง TOE อยู่คับ Post rock จากญี่ปุ่น ยังไงๆ ก็ไม่จางซะทีวงนี้ ชอบๆ

Musicaholic Level : 305
Good Job !! : 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Thu Jul 30, 2009 7:27 pm

ตอนนี้เริ่มเบื่อดนตรี แอมเบี้ยน อิเล็กโท ไอดีเอ็ม โพสร็อค ที่สุดแสนจะเนิบนาบ แล้วซ่ะเรา

ตอนนี้ก็หาวง อัลเทอเนทีฟ เก่าๆ ติดกรั้นจ์-พังค์ อย่าง วง HOLE มาเสพให้พอมีจังหวะบ้าง

แล้วก็ฟังเพลง MONO ของ นักร้องนำวง HOLE นี้แหล่ะ ก็จะใครที่ไหนแม่สาว (แก่) Courtney Love เมียสาวเจ้าพ่อกรั้นจ์ไงเหล่า

ที่มาทำอัลบั้มเดี่ยว แต่ไม่ทิ้งลาย ยังเก๋าได้ใจ ในชุด America's Sweetheart แต่ชุดนี้ก็นานแล้วแหล่ะ

ใครมีแนวประมาณนี้ผู้หญิงร้อง แนะนำด้วยนะ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://music-error.blogspot.com/
yogur
ทดลองเสพย์
ทดลองเสพย์

Musicaholic Level : 7

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Thu Jul 30, 2009 11:24 pm

ผมก้อเพิ่งมาฟังเพลงวงต่างประเทศอ่ะคับ ชอบแบบร็อคๆสนุกๆ แบบ การาจร็อค ร็อคแอนโล พังค์ร็อค อินดี้ร็อค

ชอบประมาณวง The Kooks
The Strokes
Little Man Tate
Arctic Monkeys
The Cribs
Franz Ferdinand
Foo Fighters

ถ้าพี่ๆน้องมีวงประมาณนี้แนะนำให้ผมฟังได้เลยน่ะคับ ชอบแบบสนุกๆ จัดให้หน่อยน่ะ
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Thu Jul 30, 2009 11:37 pm

the Error พิมพ์ว่า:
ตอนนี้เริ่มเบื่อดนตรี แอมเบี้ยน อิเล็กโท ไอดีเอ็ม โพสร็อค ที่สุดแสนจะเนิบนาบ แล้วซ่ะเรา

ตอนนี้ก็หาวง อัลเทอเนทีฟ เก่าๆ ติดกรั้นจ์-พังค์ อย่าง วง HOLE มาเสพให้พอมีจังหวะบ้าง

แล้วก็ฟังเพลง MONO ของ นักร้องนำวง HOLE นี้แหล่ะ ก็จะใครที่ไหนแม่สาว (แก่) Courtney Love เมียสาวเจ้าพ่อกรั้นจ์ไงเหล่า

ที่มาทำอัลบั้มเดี่ยว แต่ไม่ทิ้งลาย ยังเก๋าได้ใจ ในชุด America's Sweetheart แต่ชุดนี้ก็นานแล้วแหล่ะ

ใครมีแนวประมาณนี้ผู้หญิงร้อง แนะนำด้วยนะ

ศิลปินท่านนี้เค้าบอกเด็ด55
Newyorkk
เพื่อนผู้ร่วมเสพย์

Musicaholic Level : 76
Good Job !! : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Sat Aug 01, 2009 11:03 pm

จะว่าไป ผมก็เริ่มเบื่อโพสร็อคเหมือนพี่เมย์แล้วหละ ถึงขนาดกับว่า

ตอนนี้ แอบทำวง แอ็คอาร์ต เก็กหล่อ แล้วหละ

555+
GNIPGNIP

Musicaholic Level : 295
Good Job !! : 13

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Sat Aug 01, 2009 11:49 pm

55555555
เริ่มเบื่อเพลงลอยๆเหมือกัน รู้สึกเหมือนตัวเองซึมขึ้นทุกวันมันเหนื่อยหูอะ

เลยกำลังฟังแนวอีเล็กโทรหรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆอยู่ อารมแบบJamie T,Daft Punk,Justice,Hot Club De Parisอะไรงี้
อยากคลายเครียดดด bounce
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Mon Aug 03, 2009 11:55 pm

GNIPGNIP พิมพ์ว่า:
55555555
เริ่มเบื่อเพลงลอยๆเหมือกัน รู้สึกเหมือนตัวเองซึมขึ้นทุกวันมันเหนื่อยหูอะ

เลยกำลังฟังแนวอีเล็กโทรหรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆอยู่ อารมแบบJamie T,Daft Punk,Justice,Hot Club De Parisอะไรงี้
อยากคลายเครียดดด bounce

แนะนำ discover album lp ครับ ฟังแล้วแอบนึกถึง neworder ขึ้นมาหน่อย5555
ลองฟังกันดูครับ

mediafire.com ?j0euizzojzi
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Wed Aug 19, 2009 2:01 am

อยากได้ambientแบบญร้องขอแบบน่าเบื่อๆๆๆๆสุดๆๆๆเลยน้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อย Smile
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Wed Aug 19, 2009 2:06 am

JTB พิมพ์ว่า:
อยากได้ambientแบบญร้องขอแบบน่าเบื่อๆๆๆๆสุดๆๆๆเลยน้าครับ
ช่วยแนะนำหน่อย Smile

Cokiyu - mirror flake

www.mediafire.com/?czqjdnwmyzw

ฟังแล้วจะชอบ ลองดูๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://music-error.blogspot.com/
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Wed Aug 19, 2009 11:23 am

ที่ทุกท่านกล่าวมา เราขอเรียกว่าอาการ Post-rock phobia ฮ่าๆ เอียนๆ ขอพักหูล้างๆหน่อยๆ เเต่เรายังรักกันอยู่ ชาว Post

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Tue Aug 25, 2009 2:45 pm

มัใครแนะนำแนว noize บ้าง อยากทำความรู้จัก pale
JTB5%
เมากำลังดี
เมากำลังดี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Tue Aug 25, 2009 10:13 pm

the Error พิมพ์ว่า:
มัใครแนะนำแนว noize บ้าง อยากทำความรู้จัก pale

www.myspace.com/trailertrashtracys
ไม่รุ้ว่าnoiseพอป่าวน้ะครับแต่ผมชอบวงนี้เพลงcandy girlเพราะดี
shiro

Musicaholic Level : 90

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Tue Sep 08, 2009 2:27 pm

มาแนะนำ experimetal วง the fall out troy ครับ
the Error

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Fri Sep 25, 2009 12:26 am

shiro พิมพ์ว่า:
มาแนะนำ experimetal วง the fall out troy ครับ

the fall out troy วงนี้เจ๋งนะ พูดถึงก็ต้องไปหยิบมาฟังซ่ะแล้ว

เล่นกันได้ นัว จริงๆ
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Wed Sep 30, 2009 6:22 pm

ไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกับเรา โจ อยากฟัง noise เหรอ ตอนนี้กำลังติดเลย เด๋วจะหามาให้นะ ขอเวลาเรียงของก่อน มันเยอะจัด -*-

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Sun Nov 08, 2009 4:55 pm

puilouis พิมพ์ว่า:
ไม่นึกว่าจะมีคอเดียวกับเรา โจ อยากฟัง noise เหรอ ตอนนี้กำลังติดเลย เด๋วจะหามาให้นะ ขอเวลาเรียงของก่อน มันเยอะจัด -*-

พูดซ่ะ....น่ะ กลับถึงบ้านกันรึเปล่าเนี้ย เมาๆ กันป่ะ
mind your shoes

Musicaholic Level : 366

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Tue Nov 10, 2009 12:33 am

ไม่เมาเลยฮะพี่
รึป่าว
ฮ่าๆๆๆๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว http://musicaholic.forumotion.com
puilouis

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุยกันคุยกันคุยกัน :D   Tue Nov 10, 2009 8:01 am

มาโพสต์กันยั่ว ชาวบ้านใช่มั้ย
เออ 21 ที่จัดน่ะ เอากล้องไปถ่ายกันดิ่ ได้เอามาอวดชาวบ้านชาวช่องเค้าาาา

คุยกันคุยกันคุยกัน :D
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» (15942347) first newlook:ว้ายตาย (เปลี่ยนรูปกับเพิ่มอาวุธ)